D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard

•♔•Thai Doujinshi and Fans Fiction•♔•

page

บ้านNewsLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)

Go down 
kiyu
secretcode
LiebE
karinda
SilverLucifer
zombiepe
rixal
Mr. Joker
hicat
T.k.silencez
daiong
SilverStar
pareba
mooncastle
branchest
aichan
Yani
tingtongdog
minem
sasaaf
Harunah
onewish
ren_valentine
imvega
ninichan
jujuiizz
monster963
nana01
ratri-rattikan
MoOAiiR
Kuma_fantasy
baby
pear_yu
minney
Allen_lover
eijika
kei_hoshimura
im.d
bloodybeauty
Punk_Lolita
muioomuioo
Adam
Aboo
renhoro
Mina
kikuva
hiruhi
Azmaria
koshi
salane
Nu_aRM
sarapao
P-Rider
maybe_ky_o
TunaUri
c4mP
bluezazzle
QingSong
rzevares
serenezz
Kamuikyo
Tao-Yulian
yoyopo03
rooun
sakochu
Naki_DGM
Mei_Mei
Rany_rain
bacchy
Destiny_kk
Shinrakun
aiwendil
paru-paru
jaejae
CALLRORIN
Himeji
gantida47
pgmfreedom
blackphantom
ninnutwt
minimonster
skar
NT_Natto
kill_er
yunyun
kozizi
pines
raven11809
dakanda
flame_wan
azarashi
powder
-NEJI-
signrain
makihaze
yourpiero
kresiana
bear_web
ren
103 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next
ผู้ตั้งข้อความ
muioomuioo
อะคุม่า
อะคุม่า

Female
เข้าร่วม : 18/05/2009
ตอบ : 3

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Sep 27, 2009 6:34 pm

ขออยู่ด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

(กำลังตั้งก๊กกันอยู่ใช่มั้ยเจ้าคะ??)

(มาปั่นเรพเล่นอีกนั่นแหละเจ้าค่ะ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 411792 )
ขึ้นไปข้างบน Go down
Aboo
ผู้นำเสนาธิการ
Aboo

Female
เข้าร่วม : 12/07/2009
ตอบ : 2112
Humor : กรี๊ด~ยูอุเคะบันไซ

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Sep 27, 2009 6:37 pm

Adam พิมพ์ว่า:
ผมรู้มานานแต่อยากแกล้งพี่(?)ไงครับ??

เอาดีๆ เรามาเคลีย์กันที่บ้านดีมั๊บครับพี่อาบู....? [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 963312

เคลียที่บ้านนนนนนนนนนนนนนนนนน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!????????

บ้านใคร บ้านไหน ทำอะไร ไม่น้า~~~~~~~~~~~~~~

(จำพวกกระต่ายตื่นตูมเจ้าค่ะ) พอดีพึ่งเห็นอ่ะค่ะ
kresiana
ฟรอยด์ ทีเอดอล
kresiana

Female
เข้าร่วม : 20/10/2008
ตอบ : 3790
Humor : ของแปลกของประชาชน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Sep 27, 2009 8:35 pm

งดการสนทนาที่นอกเหนือจากข้อสงสัยภายในกระทู้

จะคุยเรื่องอื่นขอให้คุยในเอ็ม, คุยด้วยแชทหน้าบ้าน หรือ PMหากันคะ

ถ้าเจออีกเครขอลบโดยไม่แจ้งล่วงหน้าเลยนะคะ
http://kresiana.exteen.com/
Aboo
Aboo

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Sep 27, 2009 8:57 pm

รับทราบเจ้าค่ะ อ่า....

หนูผิดไปแล้ว [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 963312 [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 804812

แล้วถ้าเป็นในโรงอาหารหละเจ้าคะ???

สามารถสนทนากันได้มั้ยเจ้าคะ????
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Sep 27, 2009 9:16 pm

ขอให้เป็นภายในกระทู้ปั่นเรพคะ

หรือจะคุยกันก็ให้ตรงประเด็นกระทู้คะ ( หรืออยากคุยเล่นๆก็แชทหน้าบ้าน หรือ MSN)
Aboo
Aboo

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Sep 27, 2009 9:57 pm

รับทราบเจ้าค่ะ

ประกาศกับอดัมและฮิเมะจิ//(งั้นพวกเรายกก๊กไปคุยกันที่โรงอาหารเถอะ!!! (ในขอ สาม คำ ไงคุยกันวันละ 3 คำ))
Punk_Lolita
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 02/10/2009
ตอบ : 19

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeFri Oct 02, 2009 8:43 pm

รับทราบครับ!!

(ถ้าเกิดสะกดไม่ถูกแล้วสะกดผิดอย่างนี้จะเป็นอะไรมั๊ยเนี่ย?)
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeFri Oct 02, 2009 10:30 pm

ไม่เป็นไรคะ ถือว่าไม่เจตนา
bloodybeauty
มนุษย์
มนุษย์

Female
เข้าร่วม : 04/10/2009
ตอบ : 35
Humor : ง่า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Oct 04, 2009 12:27 pm

ทราบแล้วค่ะ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 173243 [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 154802

จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 569830
im.d
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 05/10/2009
ตอบ : 7

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeMon Oct 05, 2009 3:36 pm

รับทราบแล้วจะปฏิบัติตามนะค่ะ
: )

Female
เข้าร่วม : 31/10/2009
ตอบ : 2036
Humor : Tsuna~ ♥♥

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSat Oct 31, 2009 11:07 pm

รับทราบครับ ผมจะใช้ภาษาอย่างถูกต้อง [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 238925
eijika
แผนกวิทยาศาสตร์(มือใหม่)
eijika

Female
เข้าร่วม : 13/10/2009
ตอบ : 209

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeTue Nov 10, 2009 12:41 pm

รับทราบคะ
แล้วจะระวังนะคะ
Allen_lover
อะคุม่า
อะคุม่า
Allen_lover

เข้าร่วม : 28/11/2009
ตอบ : 5

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSat Nov 28, 2009 10:45 am

รับทราบค่ะ เป็นสมาชิกใหม่
แต่ก็จะทำตามกฎระเบียบอย่างเคร่งครัดค่ะ
ren
มัลค่อม C ลูเวอร์เลีย
มัลค่อม C ลูเวอร์เลีย
ren

Female
ตอบ : 1207
Humor : เฮตาเล ...เฮตาเลียยย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSat Nov 28, 2009 4:37 pm

ขอบคุณมากครับ
แต่ในกรณีที่เพิ่งสมัคร สามารถอนุโลมให้ได้ครับ ผมไม่ถือ
เพราะยังเป็นสมาชิกใหม่อยู่นะครับ

+++++++

ขอโทษด้วยที่ไม่ได้เข้าบอร์ดนาน ติดงานอย่างต่อเนื่องเลย [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 786901
http://hirugo2nako.exteen.com
minney
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 01/12/2009
ตอบ : 2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeTue Dec 01, 2009 10:01 pm

เข้าใจแล้วคะ จะพยายามใช้ภาษาไทยให้ไม่วิบัตนะคะ...
pear_yu
อะคุม่า
อะคุม่า
pear_yu

Female
เข้าร่วม : 10/12/2009
ตอบ : 16
Humor : โซบะ คุงงงงง ~

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeThu Dec 10, 2009 6:57 am

รับทราบจ้า [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 476542
baby
เอ็กโซซิสท์ฝึกหัด
baby

เข้าร่วม : 20/12/2009
ตอบ : 806

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Dec 20, 2009 6:28 pm

รับทราบคะ ภาษาวิบัติไม่เคยเขียนแล้วก็จะไม่เขียนด้วยคะ
มนุษย์
มนุษย์

เข้าร่วม : 23/12/2009
ตอบ : 55

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeWed Dec 23, 2009 6:29 pm

รับทราบค่ะ แต่ว่าบางทีช่วยผ่อนๆให้หน่อยได้ไหมคะ??

พอดีว่าเป็นคนที่ ภาษาไทยไม่ค่อยแข็งแรง จะพยายามปรับปรุงแก้ไขค่ะ

(ขนาดเป็นคนไทย)
MoOAiiR
อะคุม่า
อะคุม่า
MoOAiiR

เข้าร่วม : 02/01/2010
ตอบ : 34

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeThu Jan 07, 2010 11:29 am

รับทราบค่ะๆ > <
จะปฏิบัติตัวเป็นเด็กดี และทำตามกฏของบอร์ดแน่นอนค่ะ

แล้วก็.. ยังไม่ได้แนะนำตัวเลย
ต้องไปแนะนำตัวด้วยสินะคะ
> <;; จะรีบเดี๋ยวนี้ค่ะ

สมาชิกใหม่ ถ้าทำอะไรผิดพลาดขอโทษด้วยนะคะ > <''
เอ็กโซซิสท์
เอ็กโซซิสท์

Female
เข้าร่วม : 30/01/2010
ตอบ : 1017

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Jan 31, 2010 2:33 pm

เข้ามารับทราบข้อตกลงค่ะ พอดีเพิ่งมาอ่านหลังจากสมัครไปได้หนึ่งวัน แอบเสียววาบๆแฮะ ยิ่งคอมเมนต์อะไรสั้นๆอยู่ด้วยเรา อย่างพิมพ์ตอบกระทู้นี้ ถือว่าสั้นไปมั้ยคะเนี่ย อ่า...อีกข้อ จะพยายามไม่ใช้ภาษาวิบัติค่ะ (/meโค้งเก้าสิบองศา)
nana01
nana01

เข้าร่วม : 05/03/2010
ตอบ : 237

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeFri Mar 05, 2010 3:42 pm

รับทราบเรียบร้อยค่ะ

จะพยายามไม่ตอบคอมเมนต์สั้นจนเกินไปค่ะ <<ยิ่งพูดน้อยอยู่ด้วยเรา
monster963
monster963

Female
เข้าร่วม : 13/03/2010
ตอบ : 673
Humor : อยากรู้จักะทุกคน...อยากสูบโดแย้ววว

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Mar 14, 2010 4:32 pm

รับทราบเจ้าค่ะ อนุรักษ์ภาษาไทยเข้าไว้ค่ะ

จะได้เป็นตัวอย่างที่ดีให้รุ่นต่อไป หุหุ ^o^\\
jujuiizz
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 20/03/2010
ตอบ : 14

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSat Mar 20, 2010 4:28 pm

รับทราบและจะทำตามกฎ กติกา อย่างเคร่งครัดค่ะ flower
ninichan
อะคุม่า
อะคุม่า

Female
เข้าร่วม : 21/03/2010
ตอบ : 19

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Mar 21, 2010 6:54 pm

รับแซ่บค่ะ รูนจะไม่ใช้ภาษาวิบัติค่ะ !
แต่อย่างพกวลากเสียงยาวอะไรงี้คงหยวนให้ใช่มั้ยอ่ะคะ ?
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 5 I_icon_minitimeSun Mar 21, 2010 9:21 pm

ได้คะ เพื่อเติมอารมณ์ในคำพูด

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 5 จาก 7ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next