D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard

•♔•Thai Doujinshi and Fans Fiction•♔•

page

บ้านNewsLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)

Go down 
kiyu
secretcode
LiebE
karinda
SilverLucifer
zombiepe
rixal
Mr. Joker
hicat
T.k.silencez
daiong
SilverStar
pareba
mooncastle
branchest
aichan
Yani
tingtongdog
minem
sasaaf
Harunah
onewish
ren_valentine
imvega
ninichan
jujuiizz
monster963
nana01
ratri-rattikan
MoOAiiR
Kuma_fantasy
baby
pear_yu
minney
Allen_lover
eijika
kei_hoshimura
im.d
bloodybeauty
Punk_Lolita
muioomuioo
Adam
Aboo
renhoro
Mina
kikuva
hiruhi
Azmaria
koshi
salane
Nu_aRM
sarapao
P-Rider
maybe_ky_o
TunaUri
c4mP
bluezazzle
QingSong
rzevares
serenezz
Kamuikyo
Tao-Yulian
yoyopo03
rooun
sakochu
Naki_DGM
Mei_Mei
Rany_rain
bacchy
Destiny_kk
Shinrakun
aiwendil
paru-paru
jaejae
CALLRORIN
Himeji
gantida47
pgmfreedom
blackphantom
ninnutwt
minimonster
skar
NT_Natto
kill_er
yunyun
kozizi
pines
raven11809
dakanda
flame_wan
azarashi
powder
-NEJI-
signrain
makihaze
yourpiero
kresiana
bear_web
ren
103 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next
ผู้ตั้งข้อความ
yunyun
เอ็กโซซิสท์ฝึกหัด
yunyun

เข้าร่วม : 01/02/2009
ตอบ : 644

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeSun Feb 01, 2009 9:52 pm

หวา~ เกือบไม่เข้ามาอ่านเเล้วอ่ะ

ดีนะที่เข้ามา รับทราบ รับปฏิบัติค่า

เราเป็นคนที่ใช้ภาษาวิบัติซะด้วยสิ มันชินแล้วอ่ะ

จะพยายาม..ไม่สิจะไม่ใช้ในบอร์ดแล้วคร้าบพี่น้อง

ขอบคุณที่มาแจ้งนะคะ

เยาวชนที่ดี ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

เราทำได้ สู้! เฮ้!!
ขึ้นไปข้างบน Go down
kresiana
ฟรอยด์ ทีเอดอล
kresiana

Female
เข้าร่วม : 20/10/2008
ตอบ : 3790
Humor : ของแปลกของประชาชน

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeSun Feb 01, 2009 10:05 pm

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 569830 อยู่ให้สนุกนะคะ แอดเครรักเด็กน่ารัก หุหุ
http://kresiana.exteen.com/
bear_web
ราวี่
ราวี่
bear_web

Male
ตอบ : 370

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeMon Feb 02, 2009 5:18 pm

รู้สึกจะมี ที่ยังไม่มารับทราบกฏหลายคนนะ ถือว่าผมบอกไปแล้วในแนะนำตัว (นอกจากคนที่ผมหลงไป) ไม่มีการบอกซ้ำสองนะครับ

ผมเอาจริงนะครับสำหรับคนที่ทำผิดกฏ ในเมื่อคุณไม่อ่านกฏไม่รับทราบ ก็เป็นเรื่องของคุณเอง บอกแล้วว่าบอร์ดนี้มอดดุ แอดดุ
http://dgraymanfc.nice-gallery.net/
kill_er
kill_er

Male
เข้าร่วม : 02/02/2009
ตอบ : 662
Humor : มุกกี้เป็นเคะของผม ฮงฟาก็เช่นเดียวกัน ใครอยากเป็นเคะของผมบอกอีกได้นะครับ^^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeMon Feb 02, 2009 5:30 pm

รับทราบครับผม ^^ (แกเป็นผู้หญิงนะ...บังเอิญนึกได้ -*-) [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 369212
signrain
อเลน วอคเกอร์
signrain

เข้าร่วม : 25/10/2008
ตอบ : 2004
Humor : Tyki Uke bansai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeMon Feb 02, 2009 9:28 pm

กรุณาอ่านกฎอีกครั้งและใช้คำพูดสุภาพ ไม่ใช้ภาษาวิบัตินะครับ
ren
มัลค่อม C ลูเวอร์เลีย
ren

Female
ตอบ : 1207
Humor : เฮตาเล ...เฮตาเลียยย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeTue Feb 03, 2009 8:06 pm

อ่านแล้วทำตามด้วยนะครับ ผมไม่อยากแบนใครนะแต่กฏก็ต้องเป็นกฏนะ
ให้ความร่วมมือหน่อยครับ เร็นเองก็เหนื่อยและเบื่อที่จะต้องมาเตือน
http://hirugo2nako.exteen.com
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeWed Feb 04, 2009 5:39 am

อั๊ย แอดเครอายเลย Embarassed

ชอบหลุด3คำประจำ "ชั้น" "เด๋ว" "ป่าว" (ใครเห็นช่วยติหน่อยนะจ๊ะ อนุญาตให้ตบสั่งสอนด้วยริมฝีปาก[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 569830 )

แถมชอบเขียนตกๆหล่นๆแบบไม่ตรวจอีก 555+ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 411792

เพิ่มข้อบังคับ

•การหักแต้มสมาชิกที่ทำผิดกฎต่อการเตือน 1 ครั้งต่อ 1แต้ม(ขั้นพื้นฐาน)
เช่น
-โพสติดกันโดยไม่จำเป็น
-ภาษาวิบัติ
-คำหยาบ

•เตือนครั้งที่สาม ห้ามเข้าห้องมืด

•เตือนครั้งที่สี่ ห้ามโพส

•เตือนครั้งที่ห้า แบนชั่วคราว

•ครั้งที่หก แบนถาวร
ren
ren

Female
ตอบ : 1207
Humor : เฮตาเล ...เฮตาเลียยย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeWed Feb 04, 2009 7:04 pm

ดีแล้วละครับ
http://hirugo2nako.exteen.com
NT_Natto
NT_Natto

Female
เข้าร่วม : 31/01/2009
ตอบ : 735

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeWed Feb 04, 2009 10:37 pm

รับทราบค่ะ ! (เข้าบอร์ดนี้ทีไรเสียวหลุดภาษาวิบัติทุกที - -")
http://natto-style.exteen.com
ผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeThu Feb 05, 2009 8:08 pm

รับทราบแล้วขอรับ
signrain
signrain

เข้าร่วม : 25/10/2008
ตอบ : 2004
Humor : Tyki Uke bansai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeThu Feb 05, 2009 8:30 pm

ไม่ต้องห่วงนะครับ ไม่ซีเรียสอย่างที่คิดหรอก ^^"

แต่อย่าบ่อยนะครับ

โมยาชิจังรักทุกคนนะ..
skar
หน่วยประสานงานศาสนจักร
skar

เข้าร่วม : 08/12/2008
ตอบ : 319

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeThu Feb 05, 2009 9:34 pm

and... if i type in English [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 786901
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeFri Feb 06, 2009 9:12 am

5555+ ถ้าการ์ไม่หลุดคำหยาบนะก๊าบบ~
minimonster
เสนาธิการ
เสนาธิการ
minimonster

Female
เข้าร่วม : 16/01/2009
ตอบ : 1388
Humor : ปั่นเรพ+อ่านโดY แบบสุดขั่วทุกวันเป็นอาหารที่ดีที่สุด 555+

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeTue Feb 17, 2009 2:52 am

เข้าใจแล้วค่ะ
ดีนะที่แนะนำตัวแล้ว [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 569830

ไม่งั้นได้กลาเป็นผีบอร์ดแน่เลย [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 369212
ninnutwt
เสนาธิการ
เสนาธิการ
ninnutwt

Male
เข้าร่วม : 18/02/2009
ตอบ : 1957
Humor : Blue&White

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeWed Feb 18, 2009 6:03 pm

รับทราบเจ้าค่ะ^^
คนไทย
ชาติไทย
ภาษาไทย
จงเจริญ!!~

เข้าร่วม : 23/02/2009
ตอบ : 423

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeMon Feb 23, 2009 6:41 pm

อ่า ทราบแล้วครับ=w=;;;

แหะๆ
pgmfreedom
มนุษย์
มนุษย์
pgmfreedom

Male
เข้าร่วม : 31/03/2009
ตอบ : 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeTue Mar 31, 2009 5:46 am

ครับผม รับทราบแล้ว จะพยายามครับ
gantida47
อะคุม่า
อะคุม่า
gantida47

Female
เข้าร่วม : 15/02/2009
ตอบ : 25

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeWed Apr 01, 2009 12:49 am

รับทราบค่ะ ท่านแอดมิน กำลังพยายามฝึกเรื่องภาษาอยู่เหมือนกัน

จะพยายามไม่หลุดออกมาค่ะ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 786901
Himeji
Himeji

Female
เข้าร่วม : 02/03/2009
ตอบ : 531

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeWed Apr 01, 2009 7:38 pm

รับทราบค่ะท่านแอดมิน
CALLRORIN
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 05/04/2009
ตอบ : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeSun Apr 05, 2009 8:56 pm

รับทราบค่ะ แล้วงแคลจะทำตาม แค่ทำตัวดีๆและเคร่งครัดต่อกฏใช่ไหมคะ จะพยายาม เพราะแคลเองก็ไม่เคยใช่คำเสื่อม
jaejae
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 08/04/2009
ตอบ : 2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeWed Apr 08, 2009 2:02 pm

รับทราบขอรับ
paru-paru
paru-paru

Female
เข้าร่วม : 29/03/2009
ตอบ : 760
Humor : เป็นไข้หวัดงู ติดบาเคะซะแล้ว...

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeSat Apr 11, 2009 2:27 pm

รับทราบแล้วค่า ^^
http://ichiharayuko.exteen.com
aiwendil
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 11/04/2009
ตอบ : 5

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeSat Apr 11, 2009 3:06 pm

รับทราบค่า~~~

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 238925
Shinrakun
อะคุม่า
อะคุม่า

Female
เข้าร่วม : 13/04/2009
ตอบ : 19

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeMon Apr 13, 2009 3:32 pm

เข้ามาอ่านแล้วรับทราบ พร้อมจะปฎิบัติตามกฏของบอร์ดฮะ =w=\
Destiny_kk
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 26/03/2009
ตอบ : 2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 2 I_icon_minitimeFri Apr 17, 2009 6:48 pm

รับทราบเเล้วค่ะ เเล้วจะปฏิบัติตามนะค่ะ ^^

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 7ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next