D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard

•♔•Thai Doujinshi and Fans Fiction•♔•

page

บ้านNewsLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)

Go down 
kiyu
secretcode
LiebE
karinda
SilverLucifer
zombiepe
rixal
Mr. Joker
hicat
T.k.silencez
daiong
SilverStar
pareba
mooncastle
branchest
aichan
Yani
tingtongdog
minem
sasaaf
Harunah
onewish
ren_valentine
imvega
ninichan
jujuiizz
monster963
nana01
ratri-rattikan
MoOAiiR
Kuma_fantasy
baby
pear_yu
minney
Allen_lover
eijika
kei_hoshimura
im.d
bloodybeauty
Punk_Lolita
muioomuioo
Adam
Aboo
renhoro
Mina
kikuva
hiruhi
Azmaria
koshi
salane
Nu_aRM
sarapao
P-Rider
maybe_ky_o
TunaUri
c4mP
bluezazzle
QingSong
rzevares
serenezz
Kamuikyo
Tao-Yulian
yoyopo03
rooun
sakochu
Naki_DGM
Mei_Mei
Rany_rain
bacchy
Destiny_kk
Shinrakun
aiwendil
paru-paru
jaejae
CALLRORIN
Himeji
gantida47
pgmfreedom
blackphantom
ninnutwt
minimonster
skar
NT_Natto
kill_er
yunyun
kozizi
pines
raven11809
dakanda
flame_wan
azarashi
powder
-NEJI-
signrain
makihaze
yourpiero
kresiana
bear_web
ren
103 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next
ผู้ตั้งข้อความ
bacchy
มนุษย์
มนุษย์

เข้าร่วม : 17/04/2009
ตอบ : 39

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeFri Apr 17, 2009 9:35 pm

รับทราบค่ะ

จะปฏิบัตือย่างดีเลย
ขึ้นไปข้างบน Go down
Rany_rain
หน่วยค้นหา
หน่วยค้นหา
Rany_rain

เข้าร่วม : 17/01/2009
ตอบ : 85

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeWed Apr 29, 2009 9:07 am

รับทราบค่ะ

คำว่า'มั้ย'วิบัติหรือเปล่าคะ?(พอดีชอบใช้บ่อย)
kresiana
ฟรอยด์ ทีเอดอล
kresiana

Female
เข้าร่วม : 20/10/2008
ตอบ : 3790
Humor : ของแปลกของประชาชน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeWed Apr 29, 2009 10:36 am

Rany_rain พิมพ์ว่า:
รับทราบค่ะ

คำว่า'มั้ย'วิบัติหรือเปล่าคะ?(พอดีชอบใช้บ่อย)

ยังไงดี? แอดมินเองก็ชอบใช่บ่อยๆเสียด้วย? 55555555+

ถ..ถามโมโม่ดีกว่า..งืมม [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 411792
http://kresiana.exteen.com/
signrain
อเลน วอคเกอร์
อเลน วอคเกอร์
signrain

เข้าร่วม : 25/10/2008
ตอบ : 2004
Humor : Tyki Uke bansai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeWed Apr 29, 2009 7:20 pm

ถ้านิดหน่อยไม่เป็นไรฮะ แต่อย่าเจตนามากไป เช่น

"ทามมายลาวววว มีรายป่าววว ง่าวววว" <-วิบัติและไม่สุภาพ

อย่าง "มั่กๆ" ก็ไม่ควรฮะ

และอย่าใช้ภาษาและวาจาที่คนอื่นเห็นแล้วเลือดขึ้น หรือจงใจยวนกวนประสาทนะฮะ

ขอให้อยู่กันอย่างปรองดอง พูดจาภาษาดอกไม้กันนะฮะ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 387683
bear_web
ราวี่
ราวี่
bear_web

Male
ตอบ : 370

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeThu Apr 30, 2009 2:29 pm

อ้างอิงจาก :
รับทราบค่ะ

ไม่เรียกเป็นวิบัติ จะเป็นการย่อคำมากกว่าฮับ

หรือเป็นการใช้ให้ดูสนิทขึ้น 'ใช่ไหม' มันจะดูเป็นทางการไปนิดนะฮับ

อย่า ชิมิ ละกันฮับ จิบิจะงับละถ้าอย่างนั้นน่ะ
http://dgraymanfc.nice-gallery.net/
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeThu Apr 30, 2009 6:22 pm

"มั้ย" อ่านแล้วเสียงมันจะออกอารมณ์มากกว่า "ไหม"น่ะคะ (เวลาอ่านแล้วออกเสียงคำถาม)

แต่ถ้าไม่ใช้บ่อยๆหรือเจตนา คิดว่าไม่เป็นไรนะ
Mei_Mei
เอ็กโซซิสท์ฝึกหัด
Mei_Mei

Female
เข้าร่วม : 01/05/2009
ตอบ : 800
Humor : โฮะๆๆๆๆ(ฝึกหัวเราะแบบผู้ดี)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: กฏ   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeFri May 01, 2009 6:00 pm

kresiana พิมพ์ว่า:

น่าจะหยวนได้เน้อ

ตัวอย่างภาษาที่ผิดกติกา
"ตื่นขึ้นมาตั้งแต่ตี4ทำไมไม่รู้อยากกินข้าวมันไก่"
...ตื่นขึ้นมาตะกะตี4มะรุทำม้ายม่ายรุอยากกินข้าวมันก่าย (ไม่เก่งภาษาวิบัติแหะ 555+)
หรือ
....ตื่ น ขึ้ น ม า ตั้ ง แ ต่ ตี 4 ทำ ไ ม ไ ม่ รู้ อ ย า ก กิ น ข้ า ว มั น ไ ก่ <<เขียนแล้ววรรคแบบนี้ขอเถอะ

ไม่เก่งภาษาวิบัติหรือคะคุณพี่ เนียนเชียว

อะแฮะๆ อนุโลมแค่การลากเสียงยาวหรอคะ ทราบแล้วค่ะ

รับทราบจะไม่ใช้ภาษาวิบัติใดๆ และไม่ละเมิดกฏ
Naki_DGM
อะคุม่า
อะคุม่า

Female
เข้าร่วม : 02/05/2009
ตอบ : 9

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeSat May 02, 2009 9:45 pm

ค่ะ รับทราบข้อตกลงเรียบร้อยแล้วค่ะ^^ ยินดีที่ได้รุ้จักนะค่ะ จะอยู่อย่างสงบๆเลยค่ะ^^
sakochu
เอ็กโซซิสท์
เอ็กโซซิสท์
sakochu

Female
เข้าร่วม : 02/05/2009
ตอบ : 959
Humor : นางฟ้าท่านเลน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeSun May 03, 2009 10:13 am

รับทราบแล้วค่ะ

แต่ว่า...ใช้พวกแบบ ขอรับ ข้าน้อย คร้าบบ อะไรยังงี้ได้รึเปล่า?

แบบว่า..เป็นการพูดในแบบตัวเอง(?)

ถ้าไม่ได้ก็ช่วยเตือนเราด้วยนะ เราจะได้ไม่ใช้

ปล. บางทีอาจจะสะกดคำผิด เพราะ เราเป็นลูกครึ่งญี่ปุ่น และมาเรียนญี่ปุ่นแล้ว

ต้องขออภัยล่วงหน้านะคะ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 492847
http://sachi-mochi.exteen.com
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeSun May 03, 2009 12:42 pm

sakochu พิมพ์ว่า:
รับทราบแล้วค่ะ

แต่ว่า...ใช้พวกแบบ ขอรับ ข้าน้อย คร้าบบ อะไรยังงี้ได้รึเปล่า?

แบบว่า..เป็นการพูดในแบบตัวเอง(?)

ถ้าไม่ได้ก็ช่วยเตือนเราด้วยนะ เราจะได้ไม่ใช้

ปล. บางทีอาจจะสะกดคำผิด เพราะ เราเป็นลูกครึ่งญี่ปุ่น และมาเรียนญี่ปุ่นแล้ว

ต้องขออภัยล่วงหน้านะคะ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 492847

ไม่มีปัญหาคะ เพราะไม่ได้เจตนาใช้แบบจงใจทุกครั้ง
ren
มัลค่อม C ลูเวอร์เลีย
ren

Female
ตอบ : 1207
Humor : เฮตาเล ...เฮตาเลียยย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeMon May 04, 2009 12:48 pm

บางทีมันก็ต้องมีหลุดแหละครับ ไม่เป็นไรหรอก

อย่างผมหลุดบ่อยมากเลยครับ แหะๆ
http://hirugo2nako.exteen.com
rooun
มนุษย์
มนุษย์
rooun

Female
เข้าร่วม : 03/05/2009
ตอบ : 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeMon May 04, 2009 7:06 pm

รับทราบคะ

จะพยายามไม่ให้มีคำหยาบนะคะ
yoyopo03
หน่วยค้นหา
หน่วยค้นหา
yoyopo03

Female
เข้าร่วม : 05/05/2009
ตอบ : 131
Humor : ไม่มีตัวตน.....

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeTue May 05, 2009 6:49 pm

โอ๋!!!

รับทราบคะ แล้วจะปฏิบัติตามคะ
Mei_Mei
Mei_Mei

Female
เข้าร่วม : 01/05/2009
ตอบ : 800
Humor : โฮะๆๆๆๆ(ฝึกหัวเราะแบบผู้ดี)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeThu May 07, 2009 9:13 pm

เหมย เข้ามาบ่อยก็จริงนะ แต่ว่าค่าแร้กสูงจังอยากเป็นโนอา แล้วให้แอดมินตั้งเราป็นโร้ดจังแฮะTToTT
Tao-Yulian
อะคุม่า
อะคุม่า
Tao-Yulian

Female
เข้าร่วม : 16/05/2009
ตอบ : 33

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeSat May 16, 2009 10:03 pm

เข้าใจแล้วค่ะ เรื่องภาษาวิบัติไม่มีปัญหาแน่นอน

จะปฏิบัติตามอย่างดีเลยค่ะ

เข้าใจนะ ว่าสังคมใหญ่ๆ ไม่ว่าจะบอร์ดไหนๆก็ต้องมีปัญหาผีบอร์ดกันทั้งนั้น

แต่คนดีๆก็ยังมีเยอะนาา อิอิ
http://yulian-peko.exteen.com
ren
ren

Female
ตอบ : 1207
Humor : เฮตาเล ...เฮตาเลียยย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeSun May 17, 2009 11:46 am

อ้างอิงจาก :
เข้าใจนะ ว่าสังคมใหญ่ๆ ไม่ว่าจะบอร์ดไหนๆก็ต้องมีปัญหาผีบอร์ดกันทั้งนั้น
แต่คนดีๆก็ยังมีเยอะนาา อิอิ

ถูกครับ แต่ว่าบอร์ดผมผีเยอะไปหน่อย
http://hirugo2nako.exteen.com
Kamuikyo
มนุษย์
มนุษย์
Kamuikyo

Female
เข้าร่วม : 17/05/2009
ตอบ : 68

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeMon May 18, 2009 10:08 am

รับทราบกฏ กติกาคะ

เกือบซวยซะแล้วสมัครไว้ตั้ง 2 วันลืมแนะนำตัว พึ่งจะไปแนะนำตัวมา

เรื่องภาษามันละเอียดอ่อนกว่าที่เห็นนะคะ สมัยนี้มีภาษาออกมาใหม่เรื่อยๆ แต่เราก็จะระวังคะ
serenezz
อะคุม่า
อะคุม่า
serenezz

Female
เข้าร่วม : 24/05/2009
ตอบ : 6

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeSun May 24, 2009 9:01 pm

รับทราบแล้วเจ้าค่ะ

จะพยายามใช้ภาษาไทยให้ถูกๆ นะค่ะ

อิอิ

ปล. แล้วคำว่า น้าซ์ , ง่าซ์ เนี่ย ถือเป็นภาษาวิบัติหรือเปล่าค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ จะได้ไม่ใช้ผิดๆ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
rzevares
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 26/05/2009
ตอบ : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeTue May 26, 2009 4:53 pm

รับทราบค่ะ
จะทำตามทุกข้อเลยนะคะ
Kamuikyo
มนุษย์
มนุษย์
Kamuikyo

Female
เข้าร่วม : 17/05/2009
ตอบ : 68

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeWed May 27, 2009 9:04 am

serenezz พิมพ์ว่า:
รับทราบแล้วเจ้าค่ะ

จะพยายามใช้ภาษาไทยให้ถูกๆ นะค่ะ

อิอิ

ปล. แล้วคำว่า น้าซ์ , ง่าซ์ เนี่ย ถือเป็นภาษาวิบัติหรือเปล่าค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ จะได้ไม่ใช้ผิดๆ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แอบมาตอบแทนแอดและมอด คำว่า น้าซ์ ง่าซ์ ตามหลักไวยกรณ์ในภาษาไทยไม่มีบัญญัติเลยคะ ถือว่าเป็นภาษาวิบัติ แต่ถ้าเป็นศัพท์ทับภาษาต่างประเทศ อนุโลมได้คะ แต่ต้องเป็นคำที่มาจากต่างประเทศจริงๆ อย่าง คอมพิวเตอร์ ทัวร์ เป็นต้น แต่ถ้าจะใช้เป็นการออกเสียง น้าซ์ ควร ตัด ซ์ ออก คะ ควรจะตามหลังด้วยสัญลักษณ์ เช่น น้า! น้า? หรือ น้า~ เป็นการแสดงจะดีกว่าคะ ^^

ภาษาไทยเดี๋ยวนี้มีคำใหม่ๆมาใช้เสมอ ถ้าเรารู้และเข้าใจ เราก็ใช้ภาษาได้อย่างถูกต้องคะ

ถ้าแอดและมอดมีอะไรเพิ่มเติมกว่านี้ก็อธิบายได้คะ เราย่อๆ เท่านั้น
QingSong
แผนกวิทยาศาสตร์(มือใหม่)
แผนกวิทยาศาสตร์(มือใหม่)
QingSong

Male
เข้าร่วม : 21/02/2009
ตอบ : 194

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeThu May 28, 2009 1:04 am

เอ่อ ถ้าผมจำไม่ผิด ผมยังไม่ได้เข้ามาตอบรับสินะ

รับทราบแล้วครับผม
bluezazzle
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 01/06/2009
ตอบ : 8

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeMon Jun 01, 2009 7:06 pm

รับทราบค่ะ
แล้วจะปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัดด้วยค่ะ

ภาษาวิบัติ -*-
จะใช้ภาษาไทยอย่างภาคภูมิใจ และใช้อย่างถูกต้องค่ะ
^^"
c4mP
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 03/06/2009
ตอบ : 12

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeWed Jun 03, 2009 8:32 pm

ส่วนใหญ่
ภาษาวิบัติจะออกมาตอน ...

ที่ใช้อารมณ์มาก ๆ

^^"

แต่จะพยายามระวังค่ะ
TunaUri
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 06/06/2009
ตอบ : 2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeSat Jun 06, 2009 2:17 pm

รับทราบแล้วเด้อค่ะ
maybe_ky_o
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 10/06/2009
ตอบ : 7

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) - Page 3 I_icon_minitimeWed Jun 10, 2009 6:44 pm

เข้ามารับทราบกฏ ค่ะ

จะพยายามไม่ใช้ภาษาวิบัตินะค่ะ กลัวหลุดใช้จริงๆ

จะระวังค่ะ

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 7ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next