D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard

•♔•Thai Doujinshi and Fans Fiction•♔•

page

บ้านNewsLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)

Go down 
kiyu
secretcode
LiebE
karinda
SilverLucifer
zombiepe
rixal
Mr. Joker
hicat
T.k.silencez
daiong
SilverStar
pareba
mooncastle
branchest
aichan
Yani
tingtongdog
minem
sasaaf
Harunah
onewish
ren_valentine
imvega
ninichan
jujuiizz
monster963
nana01
ratri-rattikan
MoOAiiR
Kuma_fantasy
baby
pear_yu
minney
Allen_lover
eijika
kei_hoshimura
im.d
bloodybeauty
Punk_Lolita
muioomuioo
Adam
Aboo
renhoro
Mina
kikuva
hiruhi
Azmaria
koshi
salane
Nu_aRM
sarapao
P-Rider
maybe_ky_o
TunaUri
c4mP
bluezazzle
QingSong
rzevares
serenezz
Kamuikyo
Tao-Yulian
yoyopo03
rooun
sakochu
Naki_DGM
Mei_Mei
Rany_rain
bacchy
Destiny_kk
Shinrakun
aiwendil
paru-paru
jaejae
CALLRORIN
Himeji
gantida47
pgmfreedom
blackphantom
ninnutwt
minimonster
skar
NT_Natto
kill_er
yunyun
kozizi
pines
raven11809
dakanda
flame_wan
azarashi
powder
-NEJI-
signrain
makihaze
yourpiero
kresiana
bear_web
ren
103 posters
ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next
ผู้ตั้งข้อความ
ren
มัลค่อม C ลูเวอร์เลีย
ren

Female
เข้าร่วม : 20/10/2008
ตอบ : 1207
Humor : เฮตาเล ...เฮตาเลียยย

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeFri Nov 28, 2008 10:37 pm

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) Rule
[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)

ครั้งที่แล้วที่เปิดบอร์ดใหม่ๆ ผมได้เขียนกฏไว้10ข้อ ซึ่งมีบางท่านที่ไม่ได้ทำตามและก็ถูกลบไอดีไปแล้ว ผมเห็นว่ามันไม่ค่อยเคร่งครัดซักเท่าไหร่ และเห็นได้ชัดว่าผีบอร์ดเยอะมากครับ ไม่เข้าใจว่าท่านที่มาบอร์ดนี้มีจุดประสงค์เพื่อนจะมาสูบอะไรรึป่าวครับ? ผมเลยจะตั้งกฏขึ้นมาใหม่ และขอความกรุณาให้ตามกฏที่ผมบอกไว้ณ ที่นี้ด้วย เพราะทางแอดมินและสตาฟจะเอาจริงแล้วครับ หากไม่ทำตามจะเป็นเช่นไร ก็ลองอ่านดูข้างล่างนะครับ แล้วจะทราบเอง....

1. การสมัครสมาชิก

2. การใช้คำพูด
2.1 กรุณาใช้คำพูดสุภาพ ลดเรื่องคำหยาบคาย หรือถ้าไม่มีเลยจะดีอย่างยิ่ง
2.2 ห้ามใช้คำพูดที่ส่อเสียด จนดูเหมือนเป็นการชวนทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความแตกแยกระหว่างสมาชิกในบอร์ดด้วยกันเอง และรวมทั้งคนอื่นด้วย
2.3 บอร์ดนี้รณรงค์งดใช้ภาษาวิบัติ ภาษาไทยที่ไม่ใช่ภาษาไทย เราจะไม่ใช้ในบอร์ดนี้

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) --1

<<ตัวอย่างภาษาวิบัติ>>
ใคร เป็น คัย , เธอ เป็น เทอ , ก็ เป็น ก้อ , อะไร เป็น อะรัย ,ฯลฯ (อีกมากมายบานตะไท)
สำหรับบางคำ เช่น อะไร เป็น อาราย อนุโลมได้ต่อเมื่อเป็นการลากเสียงให้ยาวขึ้น

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) 2

3. การตั้ง/ตอบกระทู้
3.1 ในการโพสแฟนฟิค ไม่จำกัดเรทติ้ง แต่กรุณาอย่านำฟิคที่ตนเองไม่ได้เป็นผู้แต่งมาลงโดยที่เจ้าของไม่ได้รับรู้ หรือเจ้าของไม่อนุญาตให้นำมาลง และไม่อนุญาตให้นำฟิคของคนในบอร์ดไปโพสที่อื่นโดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเช่นกัน หรือถ้าเจ้าของอนุญาตแล้ว กรุณาลงเครดิทให้เจ้าของด้วย
3.1.1 หากลงคู่/เรทติ้งกำกับไว้ด้วยจะดีมาก
3.1.2 หากไม่มีการโพสข้อความใดๆ เกินสามเดือนหลังจากวันรับสมัคร ทางสตาฟฟ์จะขอสงวนสิทธิ์ในการลบยูสเซอร์เนมโดยไม่จำเป็นต้องแจ้งล่วงหน้า
(สามารถสมัครใหม่ได้ แต่ใช่ว่าจะสามารถสมัครได้ในที)
3.2 ในการโพสแฟนอาร์ต กฎมีอยู่เช่นเดียวกันกับแฟนฟิค
3.3 ไม่แนะนำให้ตอบกระทู้ติดกันครั้งเดียวหลาย rep หากต้องการจะแก้ไข หรือเพิ่มเติมเนื้อหาในส่วนของคอมเม้นต์ กรุณาเลือก Edit แทน
3.4 อย่าตั้งกระทู้ไร้สาระโดยไม่จำเป็น
3.5 อย่าตอบกระทู้ใดโดยไม่จำเป็น ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาของกระทู้ หรือไม่เกี่ยวข้องกับสิ่งที่เจ้าของกระทู้ต้องการให้ตอบ และอย่าตอบกระทู้สั้นเกินไปจนดูไม่ดี หรือที่เรียกกันว่า 'ปั่นคอมเม้นต์'
3.6 หากท่านอ่านฟิค/ดูภาพใดก็ตามในกระทู้นั้นๆแล้ว กรุณาคอมเม้นต์ด้วย เพื่อคนแต่ง/วาดจะได้มีกำลังใจสร้างสรรค์ผลงานให้ได้ชื่นชมกันอีก

4. การลงโทษ
4.1 ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการเคลื่อนย้าย/แก้ไข/ลบกระทู้ หรือคอมเม้นต์ใดๆ ที่เห็นว่าสมควร โดยไม่แจ้งให้เจ้าของโพสนั้นๆทราบก่อน
4.2 หากทีมงาน(สตาฟฟ์) พบเห็นผู้ใดทำผิดกฎที่กล่าวมาข้างต้น จะทำการลงโทษทันที เพราะถือว่าเราได้เตือนคุณแล้ว
4.2.1 หากผู้ใดพบเห็นสมาชิกทำผิดกฎ สามารถแจ้งแก่ทางทีมงานได้
4.2.2 และหากผู้ใดพบเห็นทีมงาน ทำผิดกฎ ก็สามารถแจ้งได้เช่นกัน

บทลงโทษ

0 - 10% : เป็นการตักเตือน
11 - 25% : เป็นการ ลด post rep. counter ลง เพื่อตักเตือนครั้งที่สอง
26 - 40% : บล๊อคการโพส เป็นระยะเวลา 3 วัน ต่อการโพส 1 rep
41 - 50% : บล๊อคการ ตั้งกระทู้ใหม่
51 - 65% : บล๊อคการล็อกอินของ User นั้นๆ 3 วัน
66 - 80% : บล๊อคการล็อกอินของ User นั้นๆ 5 วัน
81 - 90% : บล๊อคการล็อกอินของ User นั้นๆ 7 วัน
91 - 99% : บล๊อคการเข้าใช้งาน Forum หมวด Fan-Fiction
100% : ลบ User ออกจากระบบ!!

5.6.เมื่อเข้ามาเป็นสมาชิกเรียบร้อยแล้ว กรุณาแนะนำตัวเองด้วยนะครับ ไม่งั้นเราอาจจะถือว่าท่าน เป็นผีบอร์ด

ปล. หากผู้ใดอ่าน และยอมรับข้อตกลงเหล่านี้แล้ว กรุณาโพสคอมเม้นต์ยืนยันการตกลงด้วย
ปลล. อาจมีกฎ/กติกาเพิ่มเติมอีกในภายหลัง เพราะฉะนั้นกรุณาอ่านเพื่อความเข้าใจ และเพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง
ปลลล. หากมีข้อสงสัย หรือมีคำถามข้องใจอยากจะถาม สามารถตั้งกระทู้ถามได้ในฟอรั่มนี้

-------------------------------------------------

credit :

D-Gray-Man : Fanfic Board

edit : Renz

From : web_master & Admin & Staff
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://hirugo2nako.exteen.com
bear_web
ราวี่
ราวี่
bear_web

Male
ตอบ : 370

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeFri Nov 28, 2008 10:52 pm

สตาฟเข้ามารับทราและจะพยายามทำตามครับผม //ตะเบ๊ะหนึ่งที
http://dgraymanfc.nice-gallery.net/
kresiana
ฟรอยด์ ทีเอดอล
kresiana

Female
ตอบ : 3790
Humor : ของแปลกของประชาชน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeFri Nov 28, 2008 11:39 pm

รับทราบขอรับคิงเร็น!!

โอ๊วว เป็นการเป็นงานขึ้นเยอะ
http://kresiana.exteen.com/
yourpiero
หน่วยค้นหา
หน่วยค้นหา
yourpiero

Female
เข้าร่วม : 28/11/2008
ตอบ : 146
Humor : Dare Yori Suki na no ni

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeFri Nov 28, 2008 11:43 pm

รับทราบขอรับกระผม !!
http://unmei-me.exteen.com
makihaze
อะคุม่า
อะคุม่า
makihaze

Female
ตอบ : 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSat Nov 29, 2008 12:40 am

รับทราบแอด(บ๊อง)เร็น

อ่านแล้วจะทำตามแน่นอนค่ะ

น่าจะเพิ่มรายละเอียดการใช้"ค่ะ"กับ"คะ"ซะหน่อยนะ

เพราะคนที่ใช้ไม่ถูกก็มีอยู่เหมือนกัน หรือไม่ต้องก็ได้-w-
http://makihaze.exteen.com
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSat Nov 29, 2008 12:57 am

makihaze พิมพ์ว่า:
รับทราบแอด(บ๊อง)เร็น

อ่านแล้วจะทำตามแน่นอนค่ะ

น่าจะเพิ่มรายละเอียดการใช้"ค่ะ"กับ"คะ"ซะหน่อยนะ

เพราะคนที่ใช้ไม่ถูกก็มีอยู่เหมือนกัน หรือไม่ต้องก็ได้-w-

หยอนๆหน่อยก็ดีนะคะ เพราะเครเป็นอีกคนนึงที่ชอบใช่ผิด ชอบเติมไม่เอกด้วยความเคยชิน 555+

เรื่องภาษาวิบัติ ไม่จำเป็นต้องถูกหมดก็ได้มั้ง ไม่ใช้ใช่จนเคยชิน แต่หยอนเรื่องการลากเสียงเรื่องอารมณ์ของคำพูด

ตัวอย่าง
"ทำไม" เวลาร้อนตัว(?) "ทำม้ายยยยยยยยยยย!!"
"ใช่สิ" ลากเสียง "ช่ายซี่~!!"

น่าจะหยวนได้เน้อ

ตัวอย่างภาษาที่ผิดกติกา
"ตื่นขึ้นมาตั้งแต่ตี4ทำไมไม่รู้อยากกินข้าวมันไก่"
...ตื่นขึ้นมาตะกะตี4มะรุทำม้ายม่ายรุอยากกินข้าวมันก่าย (ไม่เก่งภาษาวิบัติแหะ 555+)
หรือ
....ตื่ น ขึ้ น ม า ตั้ ง แ ต่ ตี 4 ทำ ไ ม ไ ม่ รู้ อ ย า ก กิ น ข้ า ว มั น ไ ก่ <<เขียนแล้ววรรคแบบนี้ขอเถอะ
signrain
อเลน วอคเกอร์
signrain

เข้าร่วม : 25/10/2008
ตอบ : 2004
Humor : Tyki Uke bansai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSat Nov 29, 2008 3:03 pm

ผมขอชี้แจงเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ..คิงส์คงไม่ว่ากระไรนะ..

1. ในการตอบเรปหลายเรปติดกัน ให้ทำได้ในกรณีโพสแฟนฟิกครับ

2. อนุญาตใช้ภาษาวิบัติได้ ถ้าเพื่อการลากเสียงในบทสนทนาในแฟนฟิก หรือจำเป็นต่อเนื้อเรื่อง

3. ถ้าแต่งฟิกแล้วไม่แน่ใจว่ามีแพร์ หรือจะทำให้สปอยด์เนื้อเรื่อง ไม่ต้องใส่แพร์ก็ได้

เรื่องการเมนท์ ในฟิกของผม
อนุญาตให้เมนท์ว่าอเลนเมะบันไซ ได้ครับ ถ้าคิดอะไรไม่ออก ภาวนาบ่อย ๆ จะเข้าเส้นไปเอง
ren
ren

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSat Nov 29, 2008 6:17 pm

ถ้าจำเป็นจริงๆ ก็อณุญาติให้พูดได้ครับ
สำหรับฟิคอะไรแบบนี้ ผมเปิดโอกาศให้ใช้ได้ครับ เพราะต้องใช้ภาษาพูดอยู่แล้ว..

-NEJI-
หน่วยค้นหา
หน่วยค้นหา
-NEJI-

Male
เข้าร่วม : 02/11/2008
ตอบ : 82
Humor : เซ็งแพนด้า = =

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSun Nov 30, 2008 11:47 am

รับทราบคร้าบ

อย่างเนนี่จะเข้าข่ายผีบอร์ดมั้ยเน้อ?
ผลุบๆโผล่ๆเหลือเกินพับผ่า TT TT
http://ravi-reen.exteen.com
powder
เสนาธิการ
เสนาธิการ
powder

Female
เข้าร่วม : 22/10/2008
ตอบ : 1214

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeTue Dec 02, 2008 5:48 pm

หวะ....หวายแย่แล้ว

เพิ่งจะมานั่งอ่าน แย่แล้วว

ไปตั้งกระทู้ปั่นเรพระบายมา....ซวยแล้วววววววววว

ถ้ามันแย่จะเปลี่ยนเป็นกระทู้อย่างอื่นก็ได้นะ.. - -"

เราชอบเม้นสั้นด้วย(บางที)

แต่มันไม่คิดจะปั่นเรพ เนื่องจากขี้เกียจ(โดนตบ)

ขอโทษถ้าหากทำอะไรผิดไปนะคะ TT TT
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeTue Dec 02, 2008 6:15 pm

powder พิมพ์ว่า:

ไปตั้งกระทู้ปั่นเรพระบายมา....ซวยแล้วววววววววว

ถ้ามันแย่จะเปลี่ยนเป็นกระทู้อย่างอื่นก็ได้นะ.. - -"

แต่มันไม่คิดจะปั่นเรพ เนื่องจากขี้เกียจ(โดนตบ)

ขอโทษถ้าหากทำอะไรผิดไปนะคะ TT TT

โพสติดกันอนุญาติได้คือการโพสฟิค

และคำโพสที่ไม่สั้นจนเกินไปอย่าง "แจ่ม" "แหล่ม" (อะไรก็ไรที่ไม่สั้นกว่า"ขอบคุณค่ะ/ครับ")

ไม่ต้องซีเรียสจ้า
powder
เสนาธิการ
เสนาธิการ
powder

Female
เข้าร่วม : 22/10/2008
ตอบ : 1214

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeWed Dec 03, 2008 4:30 pm

kresiana พิมพ์ว่า:
powder พิมพ์ว่า:

โพสติดกันอนุญาติได้คือการโพสฟิค

และคำโพสที่ไม่สั้นจนเกินไปอย่าง "แจ่ม" "แหล่ม" (อะไรก็ไรที่ไม่สั้นกว่า"ขอบคุณค่ะ/ครับ")

ไม่ต้องซีเรียสจ้า

ขอบคุณมากค่ะ แฮะๆๆๆ

จะทำตามกฏค่ะ!(ตะเบะ)
azarashi
หน่วยค้นหา
หน่วยค้นหา
azarashi

เข้าร่วม : 12/11/2008
ตอบ : 141

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeThu Dec 04, 2008 4:15 pm

โอ้ว รับทราบค่า!!! บุ่ยๆ ปกติเราก็ชอบเปลี่ยนคำอยู่แล้วด้วยนี่สิ= ="

ยังไงก็จะพยายามทำตามนะค่ะ ฮือ
flame_wan
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 27/12/2008
ตอบ : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSat Dec 27, 2008 3:14 am

รับทราบค่า... ^^

ภาษาวิบัติ. - -* เป็นบ่อยด้วยสิ จะพยายามแก้ไขนะค๊า

><
dakanda
หน่วยประสานงานศาสนจักร
หน่วยประสานงานศาสนจักร
dakanda

เข้าร่วม : 25/11/2008
ตอบ : 251

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSat Jan 24, 2009 8:29 am

รับทราบเจ้าค่ะ จะใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) 238925
ผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSat Jan 24, 2009 10:13 pm

เข้าเล่นบอร์ดนี้มาตั้งแต่ปีที่แล้ว

พึ่งได้เข้ามาอ่านจริงๆจังๆก็วันนี้

เราคงไม่ได้ไปทำอะไรผิดไว้ใช่ไหมเนี่ย ( ร้อนตัว [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) 137902 )

และก็หวังว่าเราคงไม่โดนขับไล่ออกจากบอร์ดนี้หรอกน้า~ งอแง [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) 81682
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSat Jan 24, 2009 10:33 pm

แอดไม่ใจร้ายขนาดนั้นซะหน่อย~ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) 804812
ren
ren

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSat Jan 24, 2009 11:01 pm

แต่ระวังอย่าให้มีครั้งที่2 เพราะผมไม่ชอบให้โอกาศใครเป็นครั้งที่2 ...

ผมโหดนะ
ผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSat Jan 24, 2009 11:25 pm

Renz พิมพ์ว่า:
แต่ระวังอย่าให้มีครั้งที่2 เพราะผมไม่ชอบให้โอกาศใครเป็นครั้งที่2 ...

ผมโหดนะ

ครั้งแรกของกระผมคือเรื่องอะไรหรอขอรับ? ช่วยตักเตือนไว้หน่อย

จะได้แก้ตัวได้ถูกต้อง

กระผมยังไม่่อยากอยู่ห่างไกลจากบอร์ดนี้ ยิ่งเจอคนโหดๆอย่างเรนจัง

มายด์ยิ่งอยากร้องไห้ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) 81682
ren
ren

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSun Jan 25, 2009 8:30 pm

VaMpIrE-ZeD พิมพ์ว่า:
Renz พิมพ์ว่า:

ผมโหดนะ

ครั้งแรกของกระผมคือเรื่องอะไรหรอขอรับ? ช่วยตักเตือนไว้หน่อย

จะได้แก้ตัวได้ถูกต้อง

กระผมยังไม่่อยากอยู่ห่างไกลจากบอร์ดนี้ ยิ่งเจอคนโหดๆอย่างเรนจัง

มายด์ยิ่งอยากร้องไห้ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) 81682

ไม่ใช่ครับมายด์ ..ที่ผมหมายถึง คือถ้าสมาชิกคนใดก็แล้วแต่ทำผิดกฏ1ครั้ง ผมจะให้อภัยแต่อย่ามีครั้งที่2 เพราะผมได้เตือนและเขียนกฏไว้แล้ว

ให้สมาชิกได้ไปอ่านกัน(เรปแรก) คนไหนอ่านก็ดีไป ..คนไหนไม่อ่านก็ไม่ว่าแต่อย่าทำผิดกฏก็แล้วกัน

เดี๋ยวจะเจอไฟดับเครื่องชนโดยไม่รู้ตัว.. [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) 732629
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeSun Jan 25, 2009 8:43 pm

[ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) 732629 <<กร๊ากกก เครื่องดับชนหรือนี้!!!

ปล. เท่าที่ดูมายด์ก็ยังไม่ผิดกฎเลยจ้า แต่ครั้งแรกแค่warningในpmเท่านั้น
raven11809
เอ็กโซซิสท์ฝึกหัด
เอ็กโซซิสท์ฝึกหัด
raven11809

Female
เข้าร่วม : 08/11/2008
ตอบ : 695
Humor : รักเคะซึนเค๊อะ!

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeTue Jan 27, 2009 11:14 pm

รับทราบแล้วค่ะ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) 62578
http://wavi-room-Y.hi5.com
pines
มนุษย์
มนุษย์

เข้าร่วม : 29/01/2009
ตอบ : 43

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeThu Jan 29, 2009 6:49 pm

เข้าใจแล้วค่า จะปฏิบัติตามค่า
kozizi
อะคุม่า
อะคุม่า

เข้าร่วม : 28/01/2009
ตอบ : 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeThu Jan 29, 2009 9:23 pm

พึ่งมาอยู่ไว้ก็รับทรายด้วยค่ะ
signrain
signrain

เข้าร่วม : 25/10/2008
ตอบ : 2004
Humor : Tyki Uke bansai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง)   [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) I_icon_minitimeThu Jan 29, 2009 9:34 pm

ไม่ต้องห่วงนะครับ

ทำตัวดีๆ แล้วผมจะเอ็นดูให้อย่างดีเลย หึหึหึ [ประกาศ] กฏ กติกา มรรยาท และข้อตกลงการใช้บอร์ด (เอาจริงครับ อ่านเพื่อตัวท่านเอง) 387683

ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 7ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next