D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard

•♔•Thai Doujinshi and Fans Fiction•♔•

page

บ้านNewsLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เรื่องของลายเซ็น

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Mei_Mei
เอ็กโซซิสท์ฝึกหัด
Mei_Mei

Female
เข้าร่วม : 01/05/2009
ตอบ : 800
Humor : โฮะๆๆๆๆ(ฝึกหัวเราะแบบผู้ดี)

เรื่องของลายเซ็น Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่องของลายเซ็น   เรื่องของลายเซ็น I_icon_minitimeWed May 06, 2009 9:23 pm

เหมยมีปัญหาค่ะ แบบว่าเหมยทำลายเซ็นไว้แล้วแต่มันไม่ขึ้น ทำไมหรือคะ?

หรือรูปแบบลายเซ็นไม่ถูกต้อง

ตัวอย่าง

เรื่องของลายเซ็น Meimei1

ขอคำแนะนำค่ะ

ป.ล. คือว่าตอนที่จะตั้งกระทู้น่ะ คิดไปคิดมาก็ไม่อยากตั้งกลัวโดนเตือนว่าตั้งผิดฟอรั่ม
ขึ้นไปข้างบน Go down
signrain
อเลน วอคเกอร์
อเลน วอคเกอร์
signrain

เข้าร่วม : 25/10/2008
ตอบ : 2004
Humor : Tyki Uke bansai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องของลายเซ็น   เรื่องของลายเซ็น I_icon_minitimeWed May 06, 2009 10:48 pm

มันใหญ่เกินไปครับ ใหญ่มากๆ

ดูจากลายเซ็นของคนอื่นจะรู้ว่าขนาดที่ใส่ได้ควรจะเท่าไร
bear_web
ราวี่
ราวี่
bear_web

Male
เข้าร่วม : 20/10/2008
ตอบ : 370

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องของลายเซ็น   เรื่องของลายเซ็น I_icon_minitimeWed May 06, 2009 11:07 pm

ใหญ่เกินภาพจะไม่โชว์ให้นะครับ ลดขนาดให้้ลงมามากๆกว่านี้ดีกว่าครับ

ขนาดที่ผมใช้ 250x100 pixel แต่เป็นซม. ผมไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่

ถ้าอยากจะให้ใหญ่ ผมแนะนำขนาด 500x250 แต่ก็แล้วแต่นะครับ
http://dgraymanfc.nice-gallery.net/
Mei_Mei
Mei_Mei

Female
เข้าร่วม : 01/05/2009
ตอบ : 800
Humor : โฮะๆๆๆๆ(ฝึกหัวเราะแบบผู้ดี)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องของลายเซ็น   เรื่องของลายเซ็น I_icon_minitimeThu May 07, 2009 10:06 am

ขอบคุณมากค่า เข้าใจแล้ว
Adam
แผนกวิทยาศาสตร์(มือใหม่)
Adam

Male
เข้าร่วม : 22/09/2009
ตอบ : 178
Humor : เด็กไม่ค่อยใหม่ของบอร์ด...

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องของลายเซ็น   เรื่องของลายเซ็น I_icon_minitimeMon Sep 28, 2009 2:15 pm

พี่ครับ แล้วจะเอารูปมาลงไงอ่ะฮะ?
ผมเห็นแต่มันเขียนว่าimage พอกดดูก็ไม่มีเบราส์หรืออะไรลอยมาเลย มีแต่ตัวย่อคำว่าimageลงไปเฉยๆ อ่ะครับ...
ren
มัลค่อม C ลูเวอร์เลีย
มัลค่อม C ลูเวอร์เลีย
ren

Female
เข้าร่วม : 20/10/2008
ตอบ : 1207
Humor : เฮตาเล ...เฮตาเลียยย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องของลายเซ็น   เรื่องของลายเซ็น I_icon_minitimeMon Sep 28, 2009 5:52 pm

เวลาจะใส่ลายเซ็น ขนาดไม่ต้องใหญ่มากนะ เดี๋ยวบอร์ดจะมีปัญหา
ให้ก๊อปโค๊ดนี้ไปครับ [img][/img] แล้วใส่urlรูปตรงกลางนะครับ
http://hirugo2nako.exteen.com
Adam
Adam

Male
เข้าร่วม : 22/09/2009
ตอบ : 178
Humor : เด็กไม่ค่อยใหม่ของบอร์ด...

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องของลายเซ็น   เรื่องของลายเซ็น I_icon_minitimeTue Sep 29, 2009 3:39 pm

ขอบพระคุณมากคร้าบพี่เร็น(กราบ)

เรื่องของลายเซ็น
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1